สถานการณ์โควิด-19 วันที่ 25 ตุลาคม 2563 พบผู้ติดเชื้อเพิ่ม ราย เข้าพักสถานที่กักกันที่รัฐจัดให้ (State Quarantine)
วันที่ 25 ตุลาคม 2563 เวลา 11.00 ศูนย์บริหารสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019 (โควิด-19) หรือศบค.ได้เสนอข้อมูลสถานการณ์โควิด-19 ในประเทศไทย ซึ่งในวันนี้พบผู้ติดเชื้อเพิ่ม 5 ราย เป็นผู้ที่เดินทางมาจากต่างประเทศเข้าพักสถานที่กักกันที่รัฐจัดให้ (State Quarantine)
สำหรับรายละเอียดของผู้ป่วยรายใหม่ ราย มีดังนี้
เป็นคนไทย
![สถานการณ์โควิด-19 วันที่ 25 ตุลาคม 2563 พบผู้ติดเชื้อเพิ่ม 5 ราย เข้าพักสถานที่กักกันที่รัฐจัดให้ (State Quarantine) 1 ??](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf8/1/16/1f1f9_1f1ed.png)
4 ราย สัญชาติฝรั่งเศส
![สถานการณ์โควิด-19 วันที่ 25 ตุลาคม 2563 พบผู้ติดเชื้อเพิ่ม 5 ราย เข้าพักสถานที่กักกันที่รัฐจัดให้ (State Quarantine) 2 ??](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t74/1/16/1f1eb_1f1f7.png)
1 ราย ทั้งหมดเดินทางมาจากต่างประเทศ จาก
![สถานการณ์โควิด-19 วันที่ 25 ตุลาคม 2563 พบผู้ติดเชื้อเพิ่ม 5 ราย เข้าพักสถานที่กักกันที่รัฐจัดให้ (State Quarantine) 3 ??](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t17/1/16/1f1e7_1f1ed.png)
บาห์เรน 2 ราย
![สถานการณ์โควิด-19 วันที่ 25 ตุลาคม 2563 พบผู้ติดเชื้อเพิ่ม 5 ราย เข้าพักสถานที่กักกันที่รัฐจัดให้ (State Quarantine) 4 ??](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t96/1/16/1f1ec_1f1e7.png)
สหราชอาณาจักร 1 ราย
![สถานการณ์โควิด-19 วันที่ 25 ตุลาคม 2563 พบผู้ติดเชื้อเพิ่ม 5 ราย เข้าพักสถานที่กักกันที่รัฐจัดให้ (State Quarantine) 2 ??](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t74/1/16/1f1eb_1f1f7.png)
ฝรั่งเศส 1 ราย
![สถานการณ์โควิด-19 วันที่ 25 ตุลาคม 2563 พบผู้ติดเชื้อเพิ่ม 5 ราย เข้าพักสถานที่กักกันที่รัฐจัดให้ (State Quarantine) 6 ??](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/td3/1/16/1f1e6_1f1ea.png)
สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ 1 ราย
เข้าพักสถานที่กักกันที่รัฐจัดให้
(State Quarantine , Alternative State Quarantine)
HATYAITODAYNEWS
อ้างอิงข้อมูลจาก : ศูนย์ข้อมูล COVID-19
ทั้งนี้ท่านสามารถติดตามรายงานสถานการณ์โควิด-19 ได้ในแบบเรียลไทม์
Mon Oct 26 , 2020
อ.สะเดา จ.สงขลา ปชช.กว่า 5,000 คน พร้อมใจใส่เสื้อเหลืองแสดงจุดยืนปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ วันที่ 25 ต.ค. 63 ณ บริเวณด้านหน้าที่ว่าการอำเภอสะเดา จังหวัดสงขลา ประชาชนในพื้นที่อำเภอสะเดากว่า 5,000 คน แสดงจุดยืนปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ เเละแสดงออกถึงความจงรักภักดี น้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณของพระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์ ซึ่งประชาชนมีการนำพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง พระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี ชูไว้เหนือศรีษะ โดยประชาชนทั้งหมดได้มีการร่วมกันกล่าวปฏิญาณตนแสดงความจงรักภักดีต่อสถาบันหลักของประเทศ และร่วมกันร้องเพลงชาติไทย เพลงสรรเสริญพระบารมี แสดงเจตนารมณ์ในการช่วยกันปกป้องสิ่งยึดเหนี่ยวจิตใจของประชาชนคนไทยทั้งชาติ HATYAITODAYNEWS อ้างอิง : สำนักงานประชาสัมพันธ์จังหวัดสงขลา Facebook iconFacebookTwitter iconTwitterLINE iconLine