รมช.มท.2 ลงพื้นที่เยี่ยมจุดตรวจและให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ พื้นที่สิงหนคร สทิงพระ ระโนด
วันอาทิตย์ที่ 3/1/2564 นายนิพนธ์ บุญญามณี รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงมหาดไทย ลงพื้นที่เยี่ยมจุดตรวจร่วมป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนในช่วงเทศกาลปีใหม่ และให้กำลังใจแก่เจ้าหน้าที่ปฏิบัติงาน
![รมช.มท.2 ลงพื้นที่เยี่ยมจุดตรวจและให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ พื้นที่สิงหนคร สทิงพระ ระโนด 1 รมช.มท.2 ลงพื้นที่เยี่ยมจุดตรวจและให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ พื้นที่สิงหนคร สทิงพระ ระโนด](https://www.hatyaitoday.com/wp-content/uploads/2021/01/135664180_3659912414088964_8549460859688934793_o-1024x682.jpg)
![รมช.มท.2 ลงพื้นที่เยี่ยมจุดตรวจและให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ พื้นที่สิงหนคร สทิงพระ ระโนด 2 รมช.มท.2 ลงพื้นที่เยี่ยมจุดตรวจและให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ พื้นที่สิงหนคร สทิงพระ ระโนด](https://www.hatyaitoday.com/wp-content/uploads/2021/01/135593146_3659910504089155_2600937511357510984_o-1024x682.jpg)
นายนิพนธ์ บุญญามณี รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงมหาดไทย พร้อมด้วยนางสุรียพรรณ์ ณ สงขลา รองผู้ว่าราชการจังหวัดสงขลา นายเชาวลิต นิฒรรัตน์ หัวหน้าสำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัดสงขลา ลงพื้นที่เยี่ยม 3 จุดตรวจร่วมป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนในช่วงเทศกาลปีใหม่ 2564 ประกอบด้วย จุดตรวจบริเวณหน้าที่ว่าการอำเภอสิงหนคร จุดตรวจหน้าสถานีตำรวจภูธรสทิงพระ และจุดตรวจความมั่นคงบ้านรับแพรก อำเภอระโนด พร้อมมอบสิ่งของเครื่องใช้จำเป็นในการปฏิบัติงาน
![รมช.มท.2 ลงพื้นที่เยี่ยมจุดตรวจและให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ พื้นที่สิงหนคร สทิงพระ ระโนด 3 รมช.มท.2 ลงพื้นที่เยี่ยมจุดตรวจและให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ พื้นที่สิงหนคร สทิงพระ ระโนด](https://www.hatyaitoday.com/wp-content/uploads/2021/01/134357662_3659910677422471_1872767245212275739_o-1024x682.jpg)
![รมช.มท.2 ลงพื้นที่เยี่ยมจุดตรวจและให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ พื้นที่สิงหนคร สทิงพระ ระโนด 4 รมช.มท.2 ลงพื้นที่เยี่ยมจุดตรวจและให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ พื้นที่สิงหนคร สทิงพระ ระโนด](https://www.hatyaitoday.com/wp-content/uploads/2021/01/135212771_3659911060755766_955824400719193167_o-1024x682.jpg)
ซึ่งในแต่ละจุดตรวจจะมีเจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงานจากส่วนราชการต่าง ๆ รวมทั้งอาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือน สมาชิกกองอาสาสมัครรักษาดินแดน เจ้าหน้าที่ทหาร ตำรวจ ผู้นำท้องที่ผู้นำชุมชน และเจ้าหน้าที่สาธารณสุข คอยดูแลและอำนวยความสะดวก ตลอด 24 ชั่วโมง
ทั้งนี้ นายนิพนธ์ บุญญามณี ได้กล่าวให้กำลังใจแก่เจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงานประจำจุดตรวจและบริการประชาชน พร้อมทั้งได้ฝากถึงประชาชนให้เดินทางด้วยความปลอดภัย ใช้ความระมัดระวังตามมาตรการป้องกันอุบัติเหตุ รวมถึงความปลอดภัยในการป้องกันตนเองในช่วงของการแพร่ระบาดเชื้อไวรัสโควิด-19 ด้วยการสวมหน้ากากผ้าหรือหน้ากากอนามัย การเว้นระยะห่าง และการล้างมือบ่อยๆ
![รมช.มท.2 ลงพื้นที่เยี่ยมจุดตรวจและให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ พื้นที่สิงหนคร สทิงพระ ระโนด 5 รมช.มท.2 ลงพื้นที่เยี่ยมจุดตรวจและให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ พื้นที่สิงหนคร สทิงพระ ระโนด](https://www.hatyaitoday.com/wp-content/uploads/2021/01/134968318_3659912970755575_7750194568469703794_o-1024x682.jpg)
อ้างอิงจาก : สวท.สงขลา กรมประชาสัมพันธ์